Go Back   Diễn Đàn Bo-Blog Việt Nam > Bo-Blog > Skins Bo-blog > Skin bo-blog by members

About Me
Your Avatar

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới

Ðiều Chỉnh Kiếm Trong Bài
Old 09-12-2010, 12:23 AM
hplaai's Avatar
hplaai is offline
Junior Member

Smile Share Skin HPlaai.Com VER 2 sử dụng jquery - TabUI - Tooltips VTIP - Chatbox

Đây là Skin Newstyle phiên bản 2 do HPLAAI.COM thiết kế. Skin Newstyle phiên bản một trước đây Phương có share cho Trungvh, Trung đã đăng lên forum rồi. Các bạn có thể xem bài viết tại đây hoặc download skin newstyle Ver1 tại đây. Mình không bàn luận gì ở Ver1 này nhé, bài này dành cho VER2.

Demo ảnh
Click the image to open in full size.

Skin Newstyle phiên bản 2 phát triển trên ver 1. Ver 1 bị một thiếu sót vô cùng đáng tiếc là menu mình sử dụng mootools, mà mooltools và jquery sử dụng chung với nhau lại xung đột kịch liệt với nhau phải fix java rất nhọc. Trong phiên bản 2 này mình đã chuyển Menu sử dụng mooltools sang jquery. Hiện tại skin Newstyle VER2 này sử dụng triệt để tất cả các plugin của jquery.

Phiên bản 2 gọt dũa nhiều thứ mình không nhớ hết nhưng lỗi thì có lẽ không còn. Tại mình cứ cải tiến là fix tại chỗ nên tùy biến trong inc bây giờ không biết có tương thích với website của anh em hay không. Nếu anh em thích thì download về thoải mái + thêm cái thanks rồi cho mình ý kiến nhé Click the image to open in full size.

Download skin Newstyle VER 2 tại đây - file đính kèm đưa lên đây cho lành Click the image to open in full size.

Ở phiên bản này mình share luôn cho anh em những module mình từng làm và rất tâm đắc cho bài viết thêm phần nóng bỏng và quyến rũ Click the image to open in full size.)

Menu Jquery

Mô đun 1: TabUI - Mặc dù rất thích nhưng giờ đã xóa trên HPLAAI vì xung đột với tool dịch của Google Click the image to open in full size.

Mô đun 2: Shoutbox - cảm hứng từ cái box nghe nhạc baroc Vươntớithànhcông.Com hehehe Click the image to open in full size.

Mô đun 3: Vtip Rất có ích - Cha để của nó đây - Mình có sửa sang nền đen chữ trắng + bo góc css cho ha oai một tí rồi Click the image to open in full size.

Cách sử dụng skin và module:
1. Menu: Sửa trong elements.php
2. TabUI: Vào quản lý khối bên thêm một khối tên khối là ad (Nhớ là ad thôi nhé vì mình đã mặc định trong elements.php từ ad -> ad6 là không cho vào panel rồi.)

Nội dung như sau:
PHP Code:
<div id="tabs">
<
ul>
<
li><a href="#tabs-1">Mới nhất</a></li>
<
li><a href="#tabs-2">Nổi bật nhất</a></li>
<
li><a href="#tabs-3">Ý kiến bạn đọc</a></li>
</
ul>
<
div id="tabs-1"><div class="tab-content"><!--global:{block_entries}--></div></div>
<
div id="tabs-2"><div class="tab-content"><!--global:{block_allhotview}--></div></div>
<
div id="tabs-3"><div class="tab-content"><!--global:{block_replies}--></div></div>
</
div>

3. Vtip - chắc chả có gì mà sửa nhưng muốn vọc thì các bạn vào folder Tip xem có gì ko nhé Click the image to open in full size.)

Muốn tạo tips cho một đường link sử dụng code dạng sau:
PHP Code:
<a href="http://hplaai.com/IDM-Full-Portable-Pre-Cracked-khong-can-patch-keys-hay-crack/" target="_blank" title="IDM - Trình hỗ trợ download" class="vtip">

4. Shoutbox - Muốn sửa lại thì tạo một tk mới trên shoutmix.com rồi mở elements.php tìm đến $elements['displayfooter']=<<<eot nhìn xuống dưới đổi cái link sau thành link của bạn là xong. Code:
http://www5.shoutmix.com/?tranhoangphuong

Lời kết:
Sorry mọi người vì skin VER2 giờ mình đã nâng cấp lên ver3 rồi Click the image to open in full size. nên không có demo cho các bạn xem. Nhưng có lẽ bấy nhiêu là đủ rồi, mọi người yêu thích bo-blog thì ghé thăm site mình nhé, kiếm đồng ra đồng vào để học thôi mà chưa đc ^^". Mình khuyên các bạn nên sử dụng trình edit chuyên nghiệp để dễ dàng cho việc thao tác chỉnh sửa code. Bản thân mình sử dụng Notepad++ - Nếu muốn bạn down tại đây
File Kèm Theo
Kiểu File : rar Newstyle_2.rar (528.0 KB, 586 lần tải)
Kiểu File : rar Newstyle.rar (342.6 KB, 526 lần tải)

thay đổi nội dung bởi: hplaai, 09-12-2010 lúc 08:00 PM Lý do: up ảnh
Old 09-12-2010, 05:46 AM
x281196's Avatar
x281196 x281196 is offline
Senior Member

sao mình bỏ vào nó lỗi tùm lum vậy bạn
Old 09-12-2010, 07:05 AM
vcson's Avatar
vcson vcson is offline
Senior Member

Trích:
Nguyên văn bởi x281196 View Post

Phải dùng Skin trên rồi sửa mới khỏi bị lỗi!
Old 09-12-2010, 08:59 AM
toyeucau.com's Avatar
toyeucau.com toyeucau.com is offline
Junior Member

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới toyeucau.com

Trích:
Nguyên văn bởi x281196 View Post
Cái này cậu sử dụng menu drop rùi.cậu phải lấy index.php cũ của bo-blog mới đc,skin hplaai.com hok sử dụng drop menu!
Old 09-12-2010, 09:44 AM
atcgialai's Avatar
atcgialai atcgialai is offline
Senior Member

Híc, cái skin này zống skin Hoang Phương nhỉ, dù sao cũng đẹp, thank for share
Old 09-12-2010, 11:26 AM
pmvuong's Avatar
pmvuong pmvuong is offline
Moderator

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới pmvuong

Thì đây là skin của Hp mà ,skin đẹp lắm,kết cái menu
Old 09-12-2010, 02:49 PM
missdac's Avatar
missdac missdac is offline
Senior Member

Sửa file elements.php trong skin là được mà
Old 09-12-2010, 06:55 PM
tieukiet_200's Avatar
tieukiet_200 tieukiet_200 is offline
Member

Skin có bị lỗi không vậy??? Tớ xài sao cm và quản lý bài viết không được vậy??? Chả hiểu sao
Old 09-12-2010, 07:07 PM
hplaai's Avatar
hplaai hplaai is offline
Junior Member

Smile

Trích:
Nguyên văn bởi tieukiet_200 View Post
Skin có bị lỗi không vậy??? Tớ xài sao cm và quản lý bài viết không được vậy??? Chả hiểu sao
Bạn thử chuyển sang skin default xem có bị lỗi không như trên không. Skin này mình dùng lâu rồi, đã test và sửa hết lỗi rồi mà.
Old 09-12-2010, 07:42 PM
tieukiet_200's Avatar
tieukiet_200 tieukiet_200 is offline
Member

Exclamation

Trích:
Nguyên văn bởi hplaai View Post
Bạn thử chuyển sang skin default xem có bị lỗi không như trên không. Skin này mình dùng lâu rồi, đã test và sửa hết lỗi rồi mà.
Tớ đổi cái skin thường xài thì cm và quản lý bình thường , còn cái skin của cậu thì tớ cm cm hoài mà nó vẫn thế ( đứng im và không có cm nào cả )
Lỗi gì thế nhỉ???
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới

Tags
hoang phuong, hplaai, hplaai.com

Ðiều Chỉnh Kiếm Trong Bài
Kiếm Trong Bài:

Kiếm Chi Tiết

Chuyển đến

Múi giờ GMT. Hiện tại là 07:20 AM.