Go Back   Diễn Đàn Bo-Blog Việt Nam > Entertainment - Relaxing > Chém Gió - Chat Chit

About Me
Your Avatar

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới

Ðiều Chỉnh Kiếm Trong Bài
Old 16-10-2010, 04:27 PM
duytinh.biz's Avatar
duytinh.biz duytinh.biz is offline
Junior Member

MÌnh ĐƯỢc mỘt bÁc cÓ nick yahoo lÀ donkihote_ditimem share code cho.
VÌ cÓ mỘt lẦn mÌnh bẢo bÁc Ấy muỐn lÀm lẠi cÁi blog ngÀy xƯa cỦa mÌnh. BÁc Ấy cho code bẢo lÀ cÁi nÀy hÀng full, mỚi lẤy.
MÌnh tƯỞng ĐƯỢc share trÊn mẠng rỒi nÊn lẤy vỀ dÙng.
Ai dÈ, hÔm nay mÌnh thanh minh trÊn chat box bÁc khÔng nghe lẠi cÒn ddos web cỦa mÌnh nỮa chỨ. BẢo mÌnh mỘt cÂu lÀ ĐÓ lÀ cỦa bẠn, ko Đc dÙng
mÌnh sẴn sÀng bỎ
ĐẰng nÀy ngỒi ddos chƠi mÌnh lÀm Ảnh hƯỞng ĐẾn cẢ server.
BÁc thẤy hÀnh ĐỘng cỦa bÁc cÓ phẢi lÀ ... Ko?
CÒn viỆc vietboblog ban nick thÌ theo em, ĐÓ chỈ lÀ vÌ nguỒn thÔng tin tỪ mỘt phÍa
bÁc mẠnh hoÀng. Em ĐÃ kỊp thanh minh gÌ ĐÂu mÀ bannick.
ĐÚng lÀ ko thỂ hiỂu nỔi
Old 16-10-2010, 04:44 PM
NamCòi's Avatar
NamCòi NamCòi is offline
KUTE

Cai nay minh se xem lai , Viec banned Minh thay cung chua dung lam
Chữ ký của NamCòi
Click the image to open in full size.Click the image to open in full size.
Old 16-10-2010, 04:47 PM
hoang14214's Avatar
hoang14214 hoang14214 is offline
Senior Member

Trích:
Nguyên văn bởi duytinh.biz View Post
MÌnh ĐƯỢc mỘt bÁc cÓ nick yahoo lÀ donkihote_ditimem share code cho.
VÌ cÓ mỘt lẦn mÌnh bẢo bÁc Ấy muỐn lÀm lẠi cÁi blog ngÀy xƯa cỦa mÌnh. BÁc Ấy cho code bẢo lÀ cÁi nÀy hÀng full, mỚi lẤy.
MÌnh tƯỞng ĐƯỢc share trÊn mẠng rỒi nÊn lẤy vỀ dÙng.
Ai dÈ, hÔm nay mÌnh thanh minh trÊn chat box bÁc khÔng nghe lẠi cÒn ddos web cỦa mÌnh nỮa chỨ. BẢo mÌnh mỘt cÂu lÀ ĐÓ lÀ cỦa bẠn, ko Đc dÙng
mÌnh sẴn sÀng bỎ
ĐẰng nÀy ngỒi ddos chƠi mÌnh lÀm Ảnh hƯỞng ĐẾn cẢ server.
BÁc thẤy hÀnh ĐỘng cỦa bÁc cÓ phẢi lÀ ... Ko?
CÒn viỆc vietboblog ban nick thÌ theo em, ĐÓ chỈ lÀ vÌ nguỒn thÔng tin tỪ mỘt phÍa
bÁc mẠnh hoÀng. Em ĐÃ kỊp thanh minh gÌ ĐÂu mÀ bannick.
ĐÚng lÀ ko thỂ hiỂu nỔi
1. Mình ko có DDos blog bạn và mình cũng chẳng biết DDos làm sao cả (Blog mình sáng nay vừa bị DDos đến nỗi Supended ~~> là bạn đã nhờ donkihote_ditimem DDos phá mình chăng ? )

2. donkihote_ditimem là ai thì chả ai bít và những điều bạn nói ai mà bít đc đó là sự thật ? Nếu đc thì xin bạn nói dùm với donkihote_ditimem là ko nên lấy DB của người khác rồi share như vậy .

3. Việc ban nick thì mình không có quyền như thế đâu bác =.=!
Old 16-10-2010, 04:53 PM
duytinh.biz's Avatar
Junior Member

Mình đang nói admin.
Bác donkihote_ditimem là 1 bác ngày xưa share domain cho mình. lâu ko thấy bác ấy online
mình hỏi thăm. chứ có biêt qué j đâu
Old 16-10-2010, 05:02 PM
hoang14214's Avatar
Senior Member

Trích:
Nguyên văn bởi duytinh.biz View Post
Mình đang nói admin.
Bác donkihote_ditimem là 1 bác ngày xưa share domain cho mình. lâu ko thấy bác ấy online
mình hỏi thăm. chứ có biêt qué j đâu
Admin nào nhở ? Nam Còi à ?
Old 16-10-2010, 05:09 PM
duytinh.biz's Avatar
Junior Member

ai ban nick mình người ấy tự biết.
mình ko tham gia cộng đồng boblog nhiều
nên ko biết ai với ai đâu
Old 16-10-2010, 05:20 PM
atcgialai's Avatar
atcgialai atcgialai is offline
Senior Member

Chán nói túm lại, chửi nhau nhau hoài, tranh cãi mãi thì cũng có được điều gì hay ho đâu. Vấn đề là AE bàn bạc, ai sai ai đúng hay bị nhầm lẫn hoặc là vô tình phạm sai lầm. Đó! Cứ nói rõ ràng, là đân VN thì phải có văn hóa, là mem của VBL thì phải có tinh thần cống hiến, hỗ trợ, ...

Về vụ 2 pác kia, theo em là cứ bàn bạc vs nhau coi hướng giải quyết. Còn bị ddos thì chẳng ai muốn cả, người làm việc đó cũng đáng trách, việc gì phải đánh úp vậy, ra mặt nói chuyện có phải hơn hok? (Thực sự em cũng hok biết ddos là j`, nhưng qua blog của anh HUY đã từng bị thì cũng biết là nó hủy hoại tài nguyên của blog và làm công sức của người ta đổ vào soọc rác.) làm vậy có đáng ko. Dính phải ai thì tự suy nghĩ và tự đánh giá hành vi của mình. Em thực ra còn nhỏ thôi, ko phải là lên mặt dạy đời ai cả, em chỉ nghĩ thế nào và viết thế đó. Mong mọi người đừng trách nếu có gì sai sót.
Old 16-10-2010, 05:44 PM
hoang14214's Avatar
Senior Member

Mình nghĩ bác DuyTinh đã chơi BoBlog rồi thì nên tự phát triển ko nên dùng DB của người khác vì Boblog là 1 cái gì đó rất riêng của mỗi người không phải vì ganh đua nhiều bài hay rank cao thấp mà dùng DB của người khác để trở thành của mình . Hi vọng sau chuyện này bạn hiểu rõ hơn về Blog . Chúc blog bạn ngày 1 phát triển . Thân !
Old 16-10-2010, 06:10 PM
champi's Avatar
champi champi is offline
Đẹp trai nhất vùng

Chào bạn duytinh
+Thứ nhất cũng thành thật xin lỗi vì khóa nick của bạn , mình cũng có ghi rõ là tạm thời khóa nick của bạn. Lý do là việc blog của bạn "đạo" 100% tài nguyên của blog người khác.

+Thứ 2 blog onthivn.com của bạn là blog chia sẻ kiến thức học tập thì đề nghi ở đây bạn cũng nên viết chữ đàng hoàng 1 chút , một phần là giữ gìn cho sự trong sáng của tiếng việt cũng là cách bạn tôn trọng người đọc cũng như để mọi người tôn trọng lại bạn. Hoặc là có thể mình sẽ phải khóa nick của bạn thêm 1 lần nữa.

+Thứ 3 tất cả anh em mình ở đây đều là admin của những blog , phần lớn là blog chia sẽ giúp ích cho cộng đồng .Từ trước đến nay vietboblog Namcoi hay champi và nhiều bạn khác đều nhiệt tình chia sẻ vô tư không vụ lợi cho cộng đồng rất nhiều, và người hưởng lợi nhiều nhất cũng chính là các bạn.

Bọn mình là ở đây ngoài việc chia sẻ còn phải quản lý diễn đàn và phải đảm bảo và bảo vệ lợi ích cho tất cả thành viên tham gia. Việc khóa nick của bạn không phải là hoàn toàn không có cơ sở . Đương nhiên bọn mình cũng là con người , sai lầm thiếu xót có thể xảy, nhưng dù thế nào cũng mong bạn thấu hiểu và thông cảm.

Thứ 4: thật đáng buồn khi anh em chúng ta vẫn chưa thể kết hợp để làm cộng đồng phát triển, mà vẫn còn có những cá nhân luôn đá phá hoại những gì người khác nhọc công xây dựng. Nhất là bây giờ manhhoang.com thì bị suspend, còn duytinh.biz thì bị trắng xóa . Và cũng thật sự đáng buồn nếu cả 2 bạn đều là người bị hại.

Cuối cùng tạm thời mình chưa mở lại nick cho bạn, bạn tạm thời sử dụng nick hiện tại . Bọn mình sẽ xem xét và mở lại nếu hợp lý.

thay đổi nội dung bởi: champi, 16-10-2010 lúc 07:06 PM
Old 16-10-2010, 06:17 PM
winglovely's Avatar
winglovely winglovely is offline
Member

Trích:
Nguyên văn bởi champi View Post
Chào bạn duytinh
+Thứ nhất cũng thành thật xin lỗi vì khóa nick của bạn , mình cũng có ghi rõ là tạm thời khóa nick của bạn. Lý do là việc blog của bạn "đạo" 100% tài nguyên của blog người khác.

+Thứ 2 blog onthivn.com của bạn là blog chia sẻ kiến thức học tập thì đề nghi ở đây bạn cũng nên viết chữ đàng hoàng 1 chút , một phần là giữ gìn cho sự trong sáng của tiếng việt cũng là cách bạn tôn trọng người đọc cũng như để mọi người tôn trọng lại bạn. Hoặc là có thể mình sẽ phải khóa nick của bạn thêm 1 lần nữa.

+Thứ 3 tất cả anh em mình ở đây đều là admin của những blog , phần lớn là blog chia sẽ giúp ích cho cộng đồng .Từ trước đến nay vietboblog Namcoi hay champi và nhiều bạn khác đều nhiệt tình chia sẻ vô tư không vụ lợi cho cộng đồng rất nhiều, và người hưởng lợi nhiều nhất cũng chính là các bạn.

Bọn mình là ở đây ngoài việc chia sẻ còn phải quản lý diễn đàn và phải đảm bảo và bảo vệ lợi ích cho tất cả thành viên tham gia. Việc khóa nick của bạn không phải là hoàn toàn không có cơ sở . Đương nhiên bọn mình cũng là con người , sai lầm thiếu xót có thể xảy, nhưng dù thế nào cũng mong bạn thấu hiểu và thông cảm.

Thứ 4: thật đáng buồn khi anh em chúng ta vẫn chưa thể kết hợp để làm cộng đồng phát triển, mà vẫn còn có những cá nhân luôn đá phá hoại những gì người khác nhọc công xây dựng. Nhất là bây giờ manhhoang.com thì bị suspend, còn duytinh.biz thì bị trắng xóa . Và cũng thật sự đáng buồn nếu cả 2 bạn đều là người bị hại.

Thứ 5 đề nghị Nam còi viết bài có dấu nếu không champi cũng sẽ phải khóa nick Nam Còi để làm gương cho người khác

Cuối cùng tạm thời mình chưa mở lại nick cho bạn, bạn tạm thời sử dụng nick hiện tại . Bọn mình sẽ xem xét và mở lại nếu hợp lý.

Chòi cái điều thứ 5 . Hic hic
Cái ông champi này ổng lên chức mod rồi ổng dữ wó . Dám hỗn với admin nhà ta kìa . Tẩy chảy ổng đi bà con
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới

Tags
blog, duytinh.biz, gửi, đến

Ðiều Chỉnh Kiếm Trong Bài
Kiếm Trong Bài:

Kiếm Chi Tiết

Chuyển đến

Múi giờ GMT. Hiện tại là 03:44 AM.