Go Back   Diễn Đàn Bo-Blog Việt Nam > Phụ Trợ Bo-Blog > Ứng Dụng HTML - Java - Ajax Cho Bo-blog > Yêu Cầu - Hỏi Đáp

About Me
Your Avatar

Trả lời Gởi Ðề Tài Mới

Ðiều Chỉnh Kiếm Trong Bài
Old 20-05-2011, 09:33 PM
nh0cxjnh9x's Avatar
nh0cxjnh9x is offline
Member

Exclamation Bác nào giúp em với Hjx

Blog đang chạy ngon lành thỳ host nó bị ddos thấy bọn host nó kêu sửa cái gì đó sa khi sửa song blog em dính cái này

Tệp tin data/mod_config.php bị hỏng. Hãy chọn bất kỳ một trong các phương pháp sau để sửa:
*Cách 1 khuyên dùng Bấm vào Thiết lập tham số, đặt lại tham số rồi lui. Trước đó bạn cần bấm Đăng nhập.
*Cách 2 Xóa data/mod_config.php, tải install/copy/mod_config.php lên data/. Máy chủ Unix đặt quyền hạn là 777. Vào lại phần admin đặt tham số.
*Cách 3 Xóa data/mod_config.php, sửa data/mod_configbackup.php thành mod_config.php. Máy chủ Unix đặt là 777. Quay lại admin thiết lập tham số.

em đã sửa đủ kiểu rùi PM bọn Host thỳ nó kêu host đã trở lại tính trạng ban đâu bảo em xem lại code em chẳng bít fix sao nữa bác nào từng bị trường hợp này giúp em với
Old 21-05-2011, 09:30 AM
daicahuy's Avatar
daicahuy daicahuy is offline
Moderator

Trích:
Nguyên văn bởi nh0cxjnh9x View Post
Blog đang chạy ngon lành thỳ host nó bị ddos thấy bọn host nó kêu sửa cái gì đó sa khi sửa song blog em dính cái này

Tệp tin data/mod_config.php bị hỏng. Hãy chọn bất kỳ một trong các phương pháp sau để sửa:
*Cách 1 khuyên dùng Bấm vào Thiết lập tham số, đặt lại tham số rồi lui. Trước đó bạn cần bấm Đăng nhập.
*Cách 2 Xóa data/mod_config.php, tải install/copy/mod_config.php lên data/. Máy chủ Unix đặt quyền hạn là 777. Vào lại phần admin đặt tham số.
*Cách 3 Xóa data/mod_config.php, sửa data/mod_configbackup.php thành mod_config.php. Máy chủ Unix đặt là 777. Quay lại admin thiết lập tham số.

em đã sửa đủ kiểu rùi PM bọn Host thỳ nó kêu host đã trở lại tính trạng ban đâu bảo em xem lại code em chẳng bít fix sao nữa bác nào từng bị trường hợp này giúp em với
Mình có vào /public_html của bạn xem. Thực ra là kỹ thuật bên host bạn đang xử lý đó. Bọn nó cho thêm code vào web bạn để chặn hoặc hạn chế ddos.
Vào xóa thư mục php_firewall đi là dc...Nhưng tốt nhất là để cho người ta xử lý...thấy ổn tự động xóa file ý mà.
Trả lời Gởi Ðề Tài Mới

Tags
bác, giúp, hjx, nào, với

Ðiều Chỉnh Kiếm Trong Bài
Kiếm Trong Bài:

Kiếm Chi Tiết

Chuyển đến

Múi giờ GMT. Hiện tại là 09:09 AM.